IPL 2021 फेज -2 मधील पहिला क्वालिफायर आज दिल्ली कॅपिटल्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज यांच्यात खेळला जाईल. हा सामना दुबई आंतरराष्ट्रीय स्टेडियमवर खेळवला जाईल. दिल्ली कॅपिटल्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज हे संघ गुणतालिकेत पहिल्या दोन स्थानांवर आहेत. पहिले दोन स्थान मिळवण्याचा सर्वात मोठा फायदा म्हणजे या दोन संघांमधील सामन्यात पराभूत होणाऱ्या संघाला अंतिम फेरीत जाण्याची आणखी एक संधी मिळेल.
या सामन्यात रवींद्र जडेजा आणि अक्षर पटेल अष्टपैलू खेळाडू म्हणून दिसतील. रवींद्र जडेजा या हंगामात फलंदाजी आणि बॉलिंग दोन्हीमध्ये अप्रतिम खेळत आहे. त्याने आतापर्यंत 14 सामन्यांमध्ये 227 धावा केल्या आहेत. यासह त्याने 10 विकेट्स देखील घेतल्या आहेत. त्याचबरोबर अक्षर पटेलने या मोसमात दिल्लीसाठी चमकदार गोलंदाजी केली आहे. गरज पडल्यास हा खेळाडू फलंदाजीही करू शकतो. या हंगामात अक्षरने 26 विकेट्स घेतल्या आहेत.
गोलंदाज
गोलंदाजी विभागात, आवेश खान, रबाडा, शार्दुल ठाकूर, एनरिक नॉर्त्या यांना फँटसी 11 चा भाग बनवले जाऊ शकते. आवेश खानने 14 सामन्यात 22 विकेट्स घेतल्या आहेत. प्रत्येक सामन्यात त्याने निर्णायक वेळी विकेट घेत दिल्लीसाठी दमदार पुनरागमन केले आहे. संघासाठी, एनरिक नॉर्त्या त्याच्या विकेट्सची संख्या देखील वाढवत आहे. या वेगवान गोलंदाजाची इकॉनॉमी प्रति ओव्हर 6 पेक्षा कमी आहे. त्याने आतापर्यंत 6 सामने खेळले आहेत. या 6 सामन्यांमध्ये त्याने 9 विकेट्स घेतल्या आहेत.
तर, शार्दुल ठाकूरने यावर्षी चेन्नईसाठी 14 सामन्यात 18 विकेट्स घेतल्या आहेत. फँटसीनुसार, सर्वांच्या नजरा त्याच्यावरही राहतील.




