पुणे : कर्नाटकातून आलेले आणि पुणे शहरात विक्रीसाठी ठेवलेले एकूण 4,970 किलो भेसळयुक्त पनीर कारवाईत जप्त करण्यात आले. अन्न व औषध प्रशासन विभागाच्या (एफडीए) महत्त्वपूर्ण सहकार्याने गुन्हे शाखेच्या दरोडा व वाहन चोरी विरोधी पथकाने कात्रज चौकात ही कारवाई केली.
कर्नाटकातून मोठ्या प्रमाणात भेसळयुक्त पनीरची वाहतूक होत असल्याच्या विश्वासार्ह गुप्त माहितीवरून ही कारवाई करण्यात आली. ५ जुलै रोजी कात्रज चौकात संशयित पनीर घेऊन जाणारा टेम्पो आल्याची माहिती मिळताच, गुन्हे शाखेने तातडीने सदर वाहन चालकाला ताब्यात घेतले. टेम्पोमधून 4,970 किलो पनीर, ज्याची किंमत अंदाजे 10 लाख रुपये आहे, अडवून जप्त केले. एफडीए अधिकारी क्रांती बारवकर आणि त्यांच्या टीमच्या सहकार्याने ही कारवाई करण्यात आली.
अन्न सुरक्षा अधिकाऱ्यांच्या निर्देशांचे पालन करून, जप्त केलेले भेसळयुक्त पनीर बाणेर येथील राष्ट्रीय कृषी आणि अन्न विश्लेषण आणि संशोधन संस्था (NAFARI) प्रयोगशाळेत कठोर चाचणीसाठी पाठवण्यात आले. त्यानंतरच्या विश्लेषणाने संशयाची पुष्टी केली, जप्त केलेले पनीर खरोखर भेसळयुक्त असल्याचे उघड झाले. प्रयोगशाळेचा अहवाल नुकताच उपलब्ध झाला. सार्वजनिक आरोग्य आणि सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी, योग्य प्रोटोकॉलनुसार भेसळयुक्त पनीरची त्वरित विल्हेवाट लावण्यात आली.
अतिरिक्त पोलिस आयुक्त (गुन्हे) रामनाथ पोकळे, डीसीपी (गुन्हे) अमोल झेंडे, एसीपी सुनील तांबे यांच्या मार्गदर्शनाखाली ही कारवाई करण्यात आली. या पथकात वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक अशोक इंदलकर, सहायक निरीक्षक नरेंद्र पाटील, उपनिरीक्षक शाहिद शेख, पोलीस शिपाई सुमित टाकपेरे, महेश पाटील आदींचा समावेश होता.




