पणजी : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी बंडखोर आमदारांना गोव्यातील हॉटेलमध्ये डान्स केल्याबद्दल फटकारले. मुख्यमंत्रीपदासाठी एकनाथ शिंदे यांच्या नावाची घोषणा झाल्यानंतर गोव्यात त्यांच्या गटातील काही आमदार ज्याप्रकारे नाचले, त्याबद्दल शिंदे यांनी नाराजी व्यक्त केली आहे.
शिंदे हे महाराष्ट्राचे पुढचे मुख्यमंत्री होणार आहेत हे ऐकून गुरुवारी शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांनी गोव्यातील एका आलिशान हॉटेलच्या लॉबीमध्ये नृत्य केले, जिथे ते सध्या मुक्कामी आहेत. बंडखोर आमदार मराठी गाण्याच्या तालावर नाचतानाचा व्हिडिओ व्हायरल झाला आहे. तथापि, अनेक नेटिझन्सनी त्यांच्या नृत्याच्या पद्धतीबद्दल त्यांची निंदा केली आणि हे कृत्य अशोभनीय असल्याचे म्हटले.
शिंदे यांनी मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली, तर भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. मुंबईत झालेल्या शपथविधी सोहळ्यानंतर शिंदे शुक्रवारी पहाटे येथून जवळच असलेल्या डोना पॉला येथील हॉटेलमध्ये परतले. परत आल्यावर शिंदे यांनी आमदारांच्या नृत्यावर नाराजी व्यक्त केली आणि त्यावर आक्षेप घेतला.
दरम्यान, पत्रकारांशी बोलताना शिंदे गटाचे प्रवक्ते आमदार दीपक केसरकर म्हणाले की, “अशा प्रकारे नाचणे ही चूक झाली हे आम्ही मोठ्या मनाने मान्य करतो. आमदारांना ते शोभणारे नाही. त्यांना जनतेने निवडून दिले आहे आणि जे महाराष्ट्राच्या भल्यासाठी काम करण्याचे ध्येय ठेवत आहेत. हॉटेलमध्ये आमदारांना संबोधित करताना शिंदे यांनी त्यांच्या नृत्यावर तीव्र आक्षेप घेतला आणि भविष्यात असे प्रकार होणार नाहीत याची काळजी घेण्यास सांगितले. केसरकर म्हणाले, “आनंदाच्या क्षणी अशा चुका होतात, पण तद्वतच त्या होऊ नयेत.” ते म्हणाले, महाराष्ट्राच्या भल्यासाठी बंडखोर आमदारांनी भाजपशी हातमिळवणी केली आहे.




