मुंबई : नितीन गडकरींनी महाराष्ट्रातील राजकीय घडामोडींबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की शिवसेनेचे तुटणे चांगले नाही. ते म्हणाले की, राजकारण हा खेळ आहे, सरकार बनते आणि नष्ट होते. येथे त्यांनी अटलबिहारी वाजपेयींच्या प्रसिद्ध विधानाची पुनरावृत्ती केली की लोक येतात आणि जातात, सरकार येतात आणि जातात, ते पंतप्रधान होतात आणि नंतर ते निघून जातात पण देश तसाच राहतो. आपण सर्वांनी देशासाठी काम करायचे आहे, गावातील गरीबांसाठी, शेतकऱ्यांसाठी, मजुरांसाठी काम करायचे आहे, देशाला जगातील महासत्ता बनवण्यासाठी काम करायचे आहे.
महाराष्ट्रातील राजकीय घडामोडींबाबत बोलताना नितीन गडकरी म्हणाले की बघा पुढे काय होते? असो, MVA ही सोयीची युती होती, त्यात तडजोड होती. वरवर यात विचारसरणीच्या राजकारणाची चर्चा नव्हती. ते म्हणाले की, शिवसेनेकडे हिंदुत्व विचाराचा राजकीय प्रवाह आहे, त्यामुळे ही राजकीय परिस्थिती निर्माण झाली आहे. राजकारणात प्रत्येक गोष्ट वेळ आणि परिस्थितीवर अवलंबून असते. देवालाच माहित आहे, आगामी परिस्थितीत काय होईल, वेळच या प्रश्नांचे उत्तर देऊ शकेल. आगामी काळात महाराष्ट्राच्या राजकारणात काय होते ते पाहू.
महाराष्ट्राच्या राजकीय जामला आपल्या शैलीत उत्तर देताना ते म्हणाले की, कधी ऊन असते तर कधी सावली असते पण आपण थांबायचे नाही. बाळासाहेब ठाकरे यांचा उल्लेख करून ते म्हणाले की, मी मंत्री असताना मला त्यांचे खूप सहकार्य मिळाले होते. येथे ते म्हणाले की भाजप आणि शिवसेना पुन्हा एकत्र आले तर माझ्यासारख्या व्यक्तीला आनंद होईल पण आता तशी शक्यता दिसत नाही. याठिकाणी ते म्हणाले की, शिवसेना तुटणे चांगले नाही. दुर्भाग्य आहे की शिवसेना अनेक वेळा तुटत राहिली. पण हिंदुत्व आणि बाळासाहेबांवर प्रेम करणाऱ्या माझ्यासारख्या माणसांसाठी ही दुःखाची गोष्ट आहे.
Addressing Zee News Conclave on the completion of 8th years of Modi Government https://t.co/1Hy3j9Ov5O
— Nitin Gadkari (@nitin_gadkari) June 25, 2022




