नवी दिल्ली : दिल्ली उच्च न्यायालयाने सोमवारी केंद्र आणि संबंधित अधिकाऱ्यांना स्पाईसजेट एअरलाइन्सचे ऑपरेशन थांबवण्याचे निर्देश मागणारी जनहित याचिका फेटाळून लावली आणि अलीकडेच त्यांच्या विमानात झालेल्या तांत्रिक बिघाडांच्या अनेक घटनांबद्दल चर्चा केली.
आपल्या याचिकेत वकील राहुल भारद्वाज यांनी स्पाइसजेटच्या उड्डाणांबाबत अलीकडील अनेक घटना सांगितल्या. स्पाईसजेटचे कामकाज योग्य प्रकारे व्यवस्थापित केले जाते की नाही याची चौकशी आयोगाने करावी, अशी विनंतीही याचिकेत करण्यात आली आहे. स्पाईसजेटला नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) 6 जुलै रोजी कारणे दाखवा नोटीस बजावली होती. 19 जूनपासून त्यांच्या विमानात तांत्रिक बिघाड झाल्याच्या आठ घटना समोर आल्या होत्या, त्यानंतर ही नोटीस बजावण्यात आली होती.
DGCA च्या म्हणण्यानुसार, सुरक्षित, कार्यक्षम आणि भरवशाची हवाई सेवा प्रस्थापित करण्यात स्पाईसजेट “अयशस्वी” झाली. स्पाईसजेटला एअर रेग्युलेटरने नोटीसला उत्तर देण्यासाठी तीन आठवड्यांचा अवधी दिला होता.
डीजीसीएच्या कारणे दाखवा नोटीसनंतर, स्पाइसजेटचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक अजय सिंग म्हणाले होते की, “स्पाईसजेट उड्डाणासाठी पूर्णपणे सुरक्षित आहे.” रविवारी, भारतीय वाहकांच्या तांत्रिक बिघाडाच्या घटनांच्या पार्श्वभूमीवर, विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी त्यांच्या मंत्रालयाच्या वरिष्ठ अधिकार्यांसह आणि नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालय (डीजीसीए) च्या नियामकांसोबत सुरक्षिततेच्या मुद्द्यांवर बैठक घेतली होती. बैठकीत गेल्या एक महिन्यातील या घटनांबाबत त्यांनी अधिकाऱ्यांकडून सविस्तर अहवाल घेतला आणि प्रवाशांच्या सुरक्षेबाबत कोणतीही तडजोड करू नये, असे सांगितले.




