पुणे : पुण्यातून एक अतिशय धक्कादायक बातमी समोर आली आहे. पेट्रोलिंग पोलिसांनी एका व्यक्तीला स्कूटरवरून पत्नीचा मृतदेह घेऊन जाताना रंगेहाथ पकडले. एका व्यक्तीने आपल्या पत्नीचा गळा दाबून खून केला. त्यानंतर तिच्या मृतदेहाची विल्हेवाट लावण्यासाठी तो चक्क दुचाकीवरून स्वामीनारायण मंदिराकडे रात्री १:३० च्या सुमारास निघाला होता. पोलिसांनी त्याला तात्काळ ताब्यात घेतले आहे. मृत महिलेची ओळख बबिता राकेश निसार अशी आहे आणि आरोपी तिचा पती राकेश रामनायक निसार आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, पत्नीचा खून केल्यानंतर राकेशने तिचा मृतदेह दुचाकीवर ठेवला आणि भूमकर पुलाकडून स्वामीनारायण मंदिराच्या दिशेने निघाला होता. तथापि, स्वामीनारायण मंदिर परिसरातील त्याच्या संशयास्पद वागण्याने आंबेगाव आणि भारती विद्यापीठ पोलिस ठाण्याच्या रात्रीच्या गस्ती पथकांचे लक्ष वेधले. त्याला चौकशीसाठी थांबवल्यानंतर पोलिसांना त्याच्या पत्नीचा मृतदेह आढळला आणि त्यांनी त्याला ताबडतोब ताब्यात घेतले. नांदेड सिटी पोलिस ठाण्याच्या हद्दीत हा प्रकार घडला आहे. पोलीस घटनांचा संपूर्ण क्रम आणि हत्येमागील मूळ हेतू उघड करण्यासाठी सखोल चौकशी करत आहेत.
राकेशवर भारतीय न्याय संहिता (BNS) अंतर्गत हत्येचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. मृत्यूचे नेमके कारण आणि वेळ निश्चित करण्यासाठी मृत महिलेचा मृतदेह शवविच्छेदनासाठी ससून जनरल हॉस्पिटलमध्ये पाठवण्यात आला आहे. गुन्ह्याचे कारण अद्याप अस्पष्ट असले तरी, प्राथमिक तपासात असे दिसून आले आहे की या जोडप्यामध्ये घरगुती वाद सुरू होते. या घटनेमुळे परिसरामध्ये खळबळ उडाली आहे.