विद्यापीठ अनुदान आयोग आणि अखिल भारतीय तंत्रशिक्षण परिषदेने शनिवारी विद्यार्थ्यांना उच्च शिक्षणासाठी पाकिस्तानला न जाण्याचा सल्ला दिला आहे. पाकिस्तानमध्ये प्राप्त केलेल्या शैक्षणिक पात्रतेवर भारतात नोकरी मिळत नाही, असेही स्पष्ट करण्यात आले आहे.
कोणताही भारतीय नागरिक किंवा भारतातील परदेशी नागरिक जो पाकिस्तानच्या कोणत्याही पदवी महाविद्यालयात प्रवेश घेऊ इच्छितो तो पाकिस्तानमध्ये प्राप्त केलेल्या शैक्षणिक पात्रतेच्या आधारावर भारतात नोकरी मिळविण्यासाठी पात्र नसतो, असे नोटीसमध्ये म्हटले आहे.
तथापि, स्थलांतरित आणि त्यांची मुले ज्यांनी पाकिस्तानमध्ये उच्च शिक्षणाची पदवी संपादन केली आहे आणि त्यांना भारताने नागरिकत्व दिले आहे ते M.H.A. कडून सुरक्षा मंजुरी मिळाल्यानंतर भारतात नोकरी मिळविण्यासाठी पात्र असतील.





