President Draupadi Murmu in the Maha Kumbh
देश

राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी महाकुंभात केले स्नान

प्रयागराज : राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू सोमवारी महाकुंभात पोहोचल्या. त्यांनी संगममध्ये ३ डुबकी मारल्या. सूर्यदेवाला अर्घ्य दिले. स्नान करण्यापूर्वी गंगा मातेला फुले अर्पण केली. गंगेची पूजा आणि आरती केली. त्या अक्षयवट आणि हनुमान मंदिरात जाऊन पूजा करतील. राष्ट्रपतींसोबत मुख्यमंत्री योगी आणि राज्यपाल आनंदीबेन पटेल देखील आहेत.

कमीत कमी शब्दांमध्ये मराठी बातम्यासाठी थोडक्यात घडामोडीच्या ट्विटर & फेसबुक फॉलो करा.

सोमवारी सकाळी ९.३० वाजता राष्ट्रपतींचे हेलिकॉप्टर बामरौली विमानतळावर उतरले. येथे राज्यपाल आनंदी बेन पटेल आणि मुख्यमंत्री योगी यांनी त्यांचे स्वागत केले. तिथून अरैलला पोहोचल्यानंतर बोटीने संगमला पोहोचत स्नान केले. राष्ट्रपती संध्याकाळी चार वाजेपर्यंत प्रयागराजमध्ये राहतील. द्रौपदी मुर्मू या देशाच्या दुसऱ्या राष्ट्रपती आहेत ज्यांनी महाकुंभात स्नान केले. यापूर्वी, १९५४ मध्ये, देशाचे पहिले राष्ट्रपती डॉ. राजेंद्र प्रसाद यांनीही महाकुंभात स्नान केले होते.

Share this :

कमीत कमी शब्दांमध्ये मराठी बातम्यासाठी थोडक्यात घडामोडीच्या टेलीग्राम चैनलला जॉइन करा.

थोडक्यात घडामोडी टीम
कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत