देश

ज्येष्ठ पत्रकार रविश तिवारी यांचे निधन

ईटीचे माजी पत्रकार आणि प्रतिष्ठित राजकीय रिपोर्टर आणि संपादक रवीश तिवारी यांचे शनिवारी कर्करोगाशी लढा देताना निधन झाले. तिवारी यांनी इंडिया टुडेसह नामांकित वृत्तसंस्थांमध्ये काम केले होते आणि इंडियन एक्सप्रेसच्या राष्ट्रीय ब्युरोचे प्रमुख म्हणून काम करत होते.

आयआयटी बॉम्बे मधून धातूविज्ञान आणि भौतिक शास्त्रात अभियांत्रिकी पदवीधर आणि ऑक्सफर्ड विद्यापीठातून तुलनात्मक सामाजिक धोरणात पदव्युत्तर पदवीधर असलेले तिवारी हे प्रतिष्ठित रोड्स शिष्यवृत्तीचे प्राप्तकर्ता देखील होते. तिवारी यांची पत्रकारितेतील कारकीर्द राजकीय घडामोडी आणि सामाजिक प्रकरणांवरील अभ्यासपूर्ण कथा आणि विश्लेषणाने चिन्हांकित होती.

रवीश तिवारी यांच्या निधनाबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदींसह अनेक राजकीय पक्षांतील मान्यवरांनी सोशल मीडियावर शोक व्यक्त केला. पंतप्रधान मोदींनी ट्विट केले की, “नियतीने रवीश तिवारी यांना लवकरच नेले आहे. माध्यम विश्वातील उज्ज्वल कारकीर्द संपुष्टात आली आहे. मला त्यांचे अहवाल वाचायला आवडायचे आणि वेळोवेळी त्यांच्याशी संवादही साधायचो. ते अंतर्ज्ञानी आणि नम्र होते. त्यांच्या कुटुंबियांना आणि अनेक मित्रांना संवेदना. ओम शांती.”

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

लग्न ठरलेल्या प्रियकरासोबत तरुणीचा संशयास्पद मृत्यू; आईचा गंभीर आरोप

बारामती : पुणे जिल्ह्यातील बारामती शहरात तरुणीचा अकस्मात आणि संशयास्पद मृत्यू झाल्याप्रकरणी तिच्या आईने दिलेल्या…

1 तास ago

चार महिन्यांपूर्वीचा नवाकोरा रस्ता ऑप्टिकल फायबरसाठी फोडला; राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नगरसेविका डॉ. हेमलता पाटील यांचा संताप; काम बंद पाडून अधिकाऱ्यांना जाब

नाशिक : शनिवारी (दि. ८) झालेल्या महासभेत स्मार्टसिटी कंपनी आणि ‘एमएनजीएल’मुळे शहरातील रस्त्यांची झालेली दुरवस्था…

1 दिवस ago

‘उघडलेले पुस्तक’ पॅनेलचा दणदणीत विजय; सर्व १५ उमेदवार विजयी; सर्व प्रवर्गांत परिवर्तन आणि सुशासन पॅनेलला यश

पुणे : पारी टॉवर्स सहकारी गृहरचना संस्था मर्यादित, नऱ्हेच्या संचालक मंडळाच्या पंचवार्षिक निवडणुकीत ‘उघडलेले पुस्तक’…

3 दिवस ago

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

2 महिने ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

2 महिने ago

पुण्यात विषारी दारू प्यायल्याने १२ जणांचा मृत्यू, दोषींवर कठोर कारवाईचे आदेश

मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…

2 महिने ago