Due to Narendra Modi, the Rana couple avoided going to 'Matoshri'
मुंबई : मातोश्रीबाहेर हनुमान चालीसा पठणाचा प्रयत्न करून कायदा व सुव्यवस्था बिघडवल्याच्या आरोपाखाली आणि राजद्रोहाच्या खटल्यात तुरुंगात असलेल्या राणा दाम्पत्याला अखेर जामीन मंजूर झाला आहे. प्रत्येकी ५०,००० रुपयांच्या जातमुचलक्यावर जामीन मंजूर केला जाईल, असे विशेष न्यायाधीश आर.एन. रोकडे यांनी सांगितले. नवनीत राणा आणि रवी राणा यांना मुंबई पोलिसांनी प्रक्षोभक वक्तव्य प्रकरणी २३ एप्रिलला त्यांच्या खार येथील निवासस्थानातून अटक केली होती. न्यायालयानं अटी शर्थींसह जामीन मंजूर कऱण्यात आला आहे. राणा दाम्पत्याला माध्यमांसमोर बंदी घालण्यात आली आहे.
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या खाजगी निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याची ‘धमकी’ दिल्याने या जोडप्याला 23 एप्रिल रोजी मुंबई पोलिसांनी अटक केली होती. त्यांच्यावर सुरुवातीला कलम 153A (वेगवेगळ्या गटांमध्ये शत्रुत्व निर्माण करणे), कलम 34 (सामान्य हेतू) अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आणि नंतर सरकारी यंत्रणेला आव्हान दिल्याबद्दल आणि मुख्यमंत्र्यांच्या विरोधात टिप्पणी केल्याबद्दल भारतीय दंड संहिता (IPC) च्या कलम 124A अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला.
शिवडी, मुंबई येथील खासदार आणि आमदारांसाठी विशेष महानगर दंडाधिकारी यांनी रविवारी, 24 एप्रिल रोजी त्यांना 14 दिवसांची न्यायालयीन कोठडी सुनावली.
सत्रांसमोरील जामीन याचिकेत खालील कारणे होती
दुसरीकडे, मुंबई पोलिसांनी हनुमान चालिसाच्या पठणाची घोषणा म्हणजे महाराष्ट्रातील कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडवण्याचा आणि त्याद्वारे महाविकास आघाडी सरकार विसर्जित करण्याचा डाव असल्याचे म्हटले आहे. शिवसेना ज्या राज्यातील सरकारचा भाग आहे, ते हिंदूंशी वैर आहे आणि हिंदूंना त्यांचा धर्म मुक्तपणे पाळणे कठीण आहे, असा ठसा सर्वसामान्यांच्या मनात निर्माण करण्यासाठी हा मुद्दा उपस्थित करण्यात आल्याचा आरोप त्यांनी केला. पोलिसांनी असेही नमूद केले की आरोपींनी बोललेले शब्द अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या मूलभूत अधिकाराच्या वाजवी मर्यादेत नाहीत आणि म्हणूनच त्यांचे कृत्य कलम 124A अंतर्गत गुन्ह्याच्या कक्षेत आले.
पोलिसांनी त्यांना अटक करण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा त्यांनी प्रतिकार केला असा आरोप झाल्यानंतर, लोकसेवकाच्या कथित हल्ल्यासाठी भारतीय दंड संहितेच्या कलम 353 अंतर्गत राणांविरुद्ध एक वेगळा गुन्हा देखील नोंदवण्यात आला होता. तो खटला रद्द करण्याची याचिका मुंबई उच्च न्यायालयाने 25 एप्रिल रोजी फेटाळून लावली होती.
हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…
बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…
मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…
पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…
मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…
पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…