Dgca Imposes Fine Of Rs 5 Lakh On Indigo In The Case Of A Disabled Child
रायपूर-इंदूर इंडिगो फ्लाइट (A320Neo विमान) च्या केबिन क्रूने कळवले की 5 जुलै, मंगळवार रोजी लँडिंग केल्यानंतर टॅक्सी इन दरम्यान केबिनमध्ये धूर आढळून आला, याबाबत DGCA ने माहिती दिली. सर्व प्रवासी विमानातून सुखरूप खाली उतरण्यात यशस्वी झाले, अशी माहिती इंडिगोच्या प्रवक्त्याने दिली. नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालय (DGCA) या घटनेची चौकशी करत आहे.
A320 विमान उतरल्यानंतर केबिन क्रूला केबिनमध्ये धूर दिसत असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. अलीकडेच, क्रू मेंबर्सच्या अनुपलब्धतेमुळे शनिवारी देशभरातील अनेक इंडिगो फ्लाइट्सला विलंब झाला. त्यावेळी इंडिगोने ट्विट केले होते कि, “विमानाच्या उशिरा आगमनामुळे विलंब झाला ज्यामुळे विमानाचे रोटेशन विस्कळीत झाले. आम्हाला आशा आहे की तुम्ही हे समजून घ्याल की आमच्या उड्डाणाचे वेळापत्रक ठरवणारे अनेक घटक आमच्या नियंत्रणाबाहेर आहेत.”
विस्तारा फ्लाइटमध्ये तांत्रिक बिघाड
दरम्यान, इंडिगो फ्लाइटच्या बाबतीत ही घटना अशा वेळी घडली आहे जेव्हा बँकॉकहून दिल्लीला जाणारे विस्तारा विमान 5 जुलै रोजी इंदिरा गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर सिंगल-इंजिनवर उतरले होते. मंगळवारी इंदिरा गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर विमान उतरल्यानंतर एका इंजिनमध्ये “किरकोळ” विद्युत बिघाड झाल्याचे एअरलाइनने सांगितले.
स्पाईसजेट फ्लाइटमध्ये तांत्रिक बिघाड
बुधवारी, DGCA ने स्पाईसजेटला कारणे दाखवा नोटीस बजावली जेव्हा एअरलाइन्स कंपनीने अठरा दिवसांच्या कालावधीत आठ गैरप्रकारांच्या घटना पाहिल्या. सप्टेंबर 2021 मध्ये नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) केलेल्या स्पाइसजेटच्या ऑडिटमध्ये असे आढळून आले की एअरलाइनच्या घटक पुरवठादारांना नियमितपणे पैसे दिले जात नाहीत, ज्यामुळे स्पेअर्सची कमतरता आहे. 2 जुलै रोजी, दिल्ली-जबलपूर स्पाईसजेट फ्लाइटमध्ये प्रवाशांना विमानात धूर दिसला होता.
फ्लाइट अपघाताच्या घटनांमध्ये वाढ : अलीकडच्या काळात फ्लाइट अपघाताच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे, ज्यामुळे डीजीसीएला परिस्थितीची जबाबदारी घेणे भाग पडले आहे.
आणखी एक विमान दुर्घटना टळली! इंजिन निकामी झाल्याने विस्तारा विमानाचे सिंगल इंजिनसह लँडिंग
हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…
बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…
मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…
पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…
मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…
पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…