देश

सरकारने क्रौर्याच्या सर्व मर्यादा ओलांडल्या, संत बाबा रामसिंग यांच्या आत्महत्येवर राहून गांधींची प्रतिक्रिया

शीख संत बाबा रामसिंग यांच्या आत्महत्येबद्दल प्रतिक्रिया व्यक्त करताना काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी सरकारवर तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली. राहुल म्हणाले की, नरेंद्र मोदी सरकारने “क्रौर्याच्या सर्व मर्यादा ओलांडल्या आहेत” त्यांनी तातडीने तीनही कृषी कायदे मागे घ्यावेत.

राहुल यांनी आपल्या एका ट्वीटमध्ये म्हटले आहे की, ‘करनालच्या संत बाबा रामसिंह यांनी कुंडलीच्या सीमेवर शेतकर्‍यांची अवस्था पाहून आत्महत्या केली. या दु: खाच्या घटनेत मी शोक व्यक्त करतो… बर्‍याच शेतकर्‍यांनी आपले बलिदान दिले. मोदी सरकारने क्रौर्याच्या सर्व मर्यादा ओलांडल्या आहेत. इतके हट्टी होणे योग्य नाही. शेतकरी विरोधी कायदे मागे घ्या.’

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, हरियाणाच्या एका गुरुद्वारातील संत बाबा रामसिंग यांनी काल संध्याकाळी दिल्ली-सोनेपत सीमेवर झालेल्या शेतकरी आंदोलनात सहभाग घेतला होता आणि आज त्यांनी गोळी झाडून आत्महत्या केली. आपल्या सुसाईड नोटमध्ये शेतकरी चळवळीबाबत सरकारची उदासीनता आणि त्यांना न्याय मिळत नाहीये यासाठी ते आपला जीव बळी देत ​​आहे. पोलिसांनी सांगितले की मृताने पंजाबी भाषेत हस्तलिखित चिठ्ठीही ठेवली होती आणि त्यात म्हटले होते की, तो ‘शेतकर्‍यांचे दुःख’ सहन करू शकत नाही. पोलिस त्या चिठ्ठीचा तपास करत आहेत.

शेतकरी आंदोलनाबाबत सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी सुरू आहे. बुधवारी या खटल्याची सुनावणी करून सर्वोच्च न्यायालयाने संकेत दिले की, कृषी कायद्याच्या निषेधार्थ दिल्ली सीमेवर आंदोलन करणार्‍या शेतकरी आणि सरकार यांच्यात होणारा वाद दूर करण्यासाठी ते एक समिती स्थापन करू शकतात. कारण लवकरच हा राष्ट्रीय मुद्दा बनू शकतो.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

1 आठवडा ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

1 आठवडा ago

पुण्यात विषारी दारू प्यायल्याने १२ जणांचा मृत्यू, दोषींवर कठोर कारवाईचे आदेश

मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…

1 आठवडा ago

व्यसनमुक्ती क्षेत्रातील अविरत समाजकार्याची दखल; डॉ. सोमनाथ गिते यांचा मा. माधुरीताई मिसाळ यांच्या हस्ते सत्कार

पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…

2 आठवडे ago

भरतीच्या बोगस जाहिरातींपासून सावध राहण्याचे आवाहन

मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…

3 आठवडे ago

पुण्यात उष्णतेचा कहर! IMD चा यलो अलर्ट जारी; नागरिकांना काळजी घेण्याचे आवाहन

पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…

4 आठवडे ago