देश

मोठी बातमी! केंद्राकडून पेट्रोल आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्कात कपात, पेट्रोल 5 रुपयांनी स्वस्त

नवी दिल्ली : केंद्र सरकारने देशवासीयांना दिवाळीनिमित्त मोठी भेट दिली आहे. दिवाळीची भेट म्हणून सरकारने आजपासून (४ नोव्हेंबर) पेट्रोल आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्कात कपात केली आहे. एएनआयच्या वृत्तानुसार, सरकारने पेट्रोलवरील उत्पादन शुल्क 5 रुपयांनी आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्क 10 रुपयांनी कमी करण्याची घोषणा केली आहे.

सरकारच्या या निर्णयामुळे सर्वसामान्यांना दिलासा मिळणार आहे कारण देशभरात पेट्रोलच्या दराने शंभर रुपयांचा टप्पा ओलांडला आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किमतींमुळे सरकारवर सातत्याने टीका होत असून देशात महागाईही वाढत आहे.

प्रत्येक राज्यात उत्पादन शुल्क वेगवेगळे असल्याने पेट्रोल आणि डिझेलचे दरही वेगवेगळे राहतील. अनेक राज्यांतील पेट्रोलच्या किमतीत लक्षणीय घट होण्याची शक्यता आहे. उत्पादन शुल्कात कपात केल्यानंतर, सरकारने सांगितले की उपभोग वाढवण्यासाठी आणि गरीब आणि मध्यमवर्गाला मदत करण्यासाठी महागाई कमी ठेवणे अपेक्षित आहे. किंमतीतील कपातीमुळे उत्पादन, सेवा किंवा कृषी क्षेत्रातील आर्थिक क्रियाकलापांना चालना मिळण्याची अपेक्षा आहे.

एका निवेदनात, सरकारने ग्राहकांना दिलासा देण्यासाठी राज्यांना पेट्रोल आणि डिझेलवरील व्हॅट कमी करण्याचे आवाहन केले, त्यानंतर बिहार सरकारने व्हॅट कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. अलिकडच्या काही महिन्यांत जागतिक कच्च्या तेलाच्या किमतीत मोठी वाढ झाली आहे, त्यामुळे भारतात पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती वाढल्या आहेत.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

2 आठवडे ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

2 आठवडे ago

पुण्यात विषारी दारू प्यायल्याने १२ जणांचा मृत्यू, दोषींवर कठोर कारवाईचे आदेश

मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…

2 आठवडे ago

व्यसनमुक्ती क्षेत्रातील अविरत समाजकार्याची दखल; डॉ. सोमनाथ गिते यांचा मा. माधुरीताई मिसाळ यांच्या हस्ते सत्कार

पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…

3 आठवडे ago

भरतीच्या बोगस जाहिरातींपासून सावध राहण्याचे आवाहन

मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…

3 आठवडे ago

पुण्यात उष्णतेचा कहर! IMD चा यलो अलर्ट जारी; नागरिकांना काळजी घेण्याचे आवाहन

पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…

4 आठवडे ago