मुंबई

मुंबई पोलिसांनी तब्बल 2,435 कोटी रुपयांचे ड्रग्ज केले जप्त, 7 आरोपींना अटक

मुंबई : मुंबई पोलिसांची ड्रग्जविरोधात कारवाई सुरूच असून अँटी नार्कोटिक्स सेलने छापा टाकून 2,435 कोटी रुपयांचे ड्रग्ज जप्त केले आहेत. याप्रकरणी 7 आरोपींना अटक करण्यात आली आहे. त्यापैकी पाच आरोपी न्यायालयीन कोठडीत असून दोन आरोपी सध्या पोलिस कोठडीत आहेत.

हे संपूर्ण प्रकरण याच वर्षी २९ मार्चचे आहे, जेव्हा पोलिसांनी गुप्त माहितीच्या आधारे मुंबईतील गोवंडी भागात छापा टाकला आणि तेथून समिउल्ला खान नावाच्या ड्रग्ज तस्कराला अटक केली. त्यांच्याकडून अडीचशे ग्रॅम ड्रग्ज पोलिसांनी जप्त केले. त्याची किंमत 36 लाख 50 हजार रुपये होती. या आरोपीच्या माहितीच्या आधारे पोलिसांनी दुसरा आरोपी आयुब शेख याला अटक केली.

या आरोपीकडून पोलिसांनी अडीच किलो ड्रग्ज जप्त केले होते. आंतरराष्ट्रीय बाजारात या औषधांची किंमत चार कोटी रुपये होती. या दोन आरोपींना अटक केल्यानंतर पोलिसांनी दोन अन्य व्यक्तींनाही पकडले. ज्यामध्ये एक महिला आणि एका पुरुषाचा समावेश होता. या महिलेचे नाव रेश्मा चंदन आणि पुरुषाचे नाव रियाझ मेमन आहे. या प्रकरणातील चार आरोपींना अटक केल्यानंतर पोलिसांनी तपास वाढवत या संपूर्ण रॅकेटच्या सूत्रधाराला अटक केली. हा आरोपी क्रमांक पाच आहे. प्रेमशंकर सिंग असे त्याचे नाव आहे. त्याच्या गोदामावर छापा टाकून पोलिसांनी 701 किलो ड्रग्ज जप्त केले आहे. ज्याची आंतरराष्ट्रीय बाजारात किंमत 1403 कोटी रुपये असल्याचे सांगण्यात आले.

या प्रकरणातील पुढील अटक किरण पवार याला झाली, जो सहाव्या क्रमांकाचा आरोपी आहे. तो अंबरनाथ येथील एका कारखान्याचा व्यवस्थापक आहे. त्याच्याकडून 450 ग्रॅम ड्रग्ज जप्त करण्यात आले आहे. त्याची किंमत 90 लाख रुपये होती. पोलिसांनी आतापर्यंत 1218 किलो ड्रग्ज जप्त केले आहेत. या ड्रग्जची किंमत 2,435 कोटी रुपये आहे. अमली पदार्थांची एवढी मोठी खेप कुठून आली याचा शोध घेण्यासाठी पोलीस अटक केलेल्या आरोपींची चौकशी करत आहेत.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

स्वातंत्र्यदिनानिमित्त डॉ. सोमनाथ गिते यांचा महापौरांच्या हस्ते गौरव

पुणे : स्वातंत्र्यदिनाच्या निमित्ताने पुणे महानगरपालिकेच्या वतीने आयोजित विशेष सत्कार समारंभात व्यसनमुक्ती अभ्यासक व सामाजिक…

1 आठवडा ago

लग्न ठरलेल्या प्रियकरासोबत तरुणीचा संशयास्पद मृत्यू; आईचा गंभीर आरोप

बारामती : पुणे जिल्ह्यातील बारामती शहरात तरुणीचा अकस्मात आणि संशयास्पद मृत्यू झाल्याप्रकरणी तिच्या आईने दिलेल्या…

2 आठवडे ago

चार महिन्यांपूर्वीचा नवाकोरा रस्ता ऑप्टिकल फायबरसाठी फोडला; राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नगरसेविका डॉ. हेमलता पाटील यांचा संताप; काम बंद पाडून अधिकाऱ्यांना जाब

नाशिक : शनिवारी (दि. ८) झालेल्या महासभेत स्मार्टसिटी कंपनी आणि ‘एमएनजीएल’मुळे शहरातील रस्त्यांची झालेली दुरवस्था…

2 आठवडे ago

‘उघडलेले पुस्तक’ पॅनेलचा दणदणीत विजय; सर्व १५ उमेदवार विजयी; सर्व प्रवर्गांत परिवर्तन आणि सुशासन पॅनेलला यश

पुणे : पारी टॉवर्स सहकारी गृहरचना संस्था मर्यादित, नऱ्हेच्या संचालक मंडळाच्या पंचवार्षिक निवडणुकीत ‘उघडलेले पुस्तक’…

3 आठवडे ago

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

3 महिने ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

3 महिने ago