मुंबई

अल्पवयीन मुलीवर बलात्कार आणि तिचा गर्भपात करणाऱ्या आरोपी डॉक्टरला दिलासा देण्यास नकार, मुंबई उच्च न्यायालयाचा निर्णय

मुंबई : मुंबई उच्च न्यायालयाच्या औरंगाबाद खंडपीठाने नुकतेच अल्पवयीन मुलीवर बलात्कार आणि तिच्या सहा महिन्यांच्या गर्भाचा गर्भपात केल्याच्या आरोपाखाली गुन्हा दाखल केलेल्या डॉक्टरला सोडून देण्यास नकार दिला.

एकल न्यायाधीश न्यायमूर्ती एम. जी. सेवलीकर, जालना जिल्ह्यातील बालरोग तज्ञ डॉक्टर हे विशेष न्यायालयाच्या निर्णयाला आव्हान देणार्‍या आरोपीने दाखल केलेल्या फौजदारी पुनरीक्षण अर्जावर विचार करत होते, ज्याने त्यांना खटल्यातून मुक्त करण्यास नकार दिला होता. न्यायमूर्ती सेवलीकर यांच्यासमोर आरोपीने दावा केला की, मुलगी कधी गरोदर राहिली आहे किंवा तिचा गर्भपात झाला आहे, असा कोणताही पुरावा नाही. त्यावर उच्च न्यायालयाने मुलीची तपासणी करणाऱ्या वैद्यकीय अधिकाऱ्यांची साक्ष ग्राह्य धरली.

न्यायमूर्ती म्हणाले, “हे खरे आहे की, वैद्यकीय अधिकाऱ्याने पीडितेच्या मागील गर्भधारणेबाबत कोणतेही मत देण्यास नकार दिला, कारण हे गर्भधारणेचे खूप जुने प्रकरण आहे. तथापि, वैद्यकीय तपासणीच्या रेकॉर्डवरून असे दिसून येते की पीडितेचे हायमेन तुटले होते. वैद्यकीय शास्त्र इतके प्रगत झाले आहे की आता गर्भधारणेमुळे महिलेच्या शरीरात होणाऱ्या बदलांच्या आधारे गर्भधारणेचे शेवटचे दिवस देखील ठरवता येतात,” असे न्यायालयाने म्हटले आहे.

पीडितेच्या आईने ऑक्टोबर ते नोव्हेंबर 2018 दरम्यान तिच्या अल्पवयीन मुलीवर डॉक्टरने अनेक वेळा बलात्कार केल्याचा आरोप केला होता. पीडितेच्या आईने FIR दाखल केल्यानंतर ऑक्टोबर 2019 मध्ये आरोपी डॉक्टरवर गुन्हा दाखल करण्यात आला. तिने सांगितले की, डॉक्टरांनी मुलीशी लग्न करण्याचे आश्वासन दिले होते आणि त्यानंतरच पीडितेने सेक्ससाठी संमती दिली होती. मात्र, ती गरोदर राहिली आणि गर्भधारणेच्या सहाव्या महिन्यात असताना आरोपीने तिला आपल्या नर्सिंग होममध्ये दाखल करून गर्भाचा गर्भपात केला.

त्यानंतर न्यायाधीशांनी पारीख यांच्या वैद्यकीय न्यायशास्त्राच्या पाठ्यपुस्तक, फॉरेन्सिक मेडिसिन अँड टॉक्सिकोलॉजी फॉर क्लासरूम आणि कोर्टरूमचा संदर्भ दिला, ज्यात गर्भधारणेदरम्यान स्त्रीच्या शरीरात होणारे बदल तपशीलवार आहेत. त्यानंतर ही याचिका फेटाळण्यात आली आणि डॉक्टरला सोडून देण्यास नकार दिला.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

स्वातंत्र्यदिनानिमित्त डॉ. सोमनाथ गिते यांचा महापौरांच्या हस्ते गौरव

पुणे : स्वातंत्र्यदिनाच्या निमित्ताने पुणे महानगरपालिकेच्या वतीने आयोजित विशेष सत्कार समारंभात व्यसनमुक्ती अभ्यासक व सामाजिक…

2 आठवडे ago

लग्न ठरलेल्या प्रियकरासोबत तरुणीचा संशयास्पद मृत्यू; आईचा गंभीर आरोप

बारामती : पुणे जिल्ह्यातील बारामती शहरात तरुणीचा अकस्मात आणि संशयास्पद मृत्यू झाल्याप्रकरणी तिच्या आईने दिलेल्या…

3 आठवडे ago

चार महिन्यांपूर्वीचा नवाकोरा रस्ता ऑप्टिकल फायबरसाठी फोडला; राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नगरसेविका डॉ. हेमलता पाटील यांचा संताप; काम बंद पाडून अधिकाऱ्यांना जाब

नाशिक : शनिवारी (दि. ८) झालेल्या महासभेत स्मार्टसिटी कंपनी आणि ‘एमएनजीएल’मुळे शहरातील रस्त्यांची झालेली दुरवस्था…

3 आठवडे ago

‘उघडलेले पुस्तक’ पॅनेलचा दणदणीत विजय; सर्व १५ उमेदवार विजयी; सर्व प्रवर्गांत परिवर्तन आणि सुशासन पॅनेलला यश

पुणे : पारी टॉवर्स सहकारी गृहरचना संस्था मर्यादित, नऱ्हेच्या संचालक मंडळाच्या पंचवार्षिक निवडणुकीत ‘उघडलेले पुस्तक’…

3 आठवडे ago

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

3 महिने ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

3 महिने ago