देश

अनेक निर्णय अयोग्य वाटतात, परंतु राष्ट्र उभारणीत मदत करतात – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी

बेंगळुरू : अग्निपथ संरक्षण भरती योजनेच्या विरोधात अनेक राज्यांमध्ये संताप सुरू असताना, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोमवारी सांगितले की अनेक निर्णय सुरुवातीला अयोग्य वाटू शकतात, परंतु नंतर राष्ट्राच्या उभारणीत मदत करतात. “सध्या अनेक निर्णय अन्यायकारक दिसत आहेत. कालांतराने, ते निर्णय देशाच्या उभारणीत मदत करतील,” असे पंतप्रधान मोदी यांनी बेंगळुरू येथे जाहीर भाषणात सांगितले. तथापि, पंतप्रधानांनी संबोधनादरम्यान अग्निपथ योजनेचा थेट संदर्भ दिला नाही.

अग्निपथ योजनेअंतर्गत, 17.5 ते 21 वर्षे वयोगटातील तरुण पुरुष आणि महिलांना चार वर्षांच्या कालावधीसाठी सशस्त्र दलात भरती केले जाईल. त्यांपैकी बहुतेकांना कोणत्याही ग्रॅच्युइटी किंवा पेन्शनशिवाय निवृत्त केले जाईल. रविवारी, त्रि-सेवांमध्ये नावनोंदणीचे विस्तृत वेळापत्रक आले आणि लष्कराने आज या योजनेंतर्गत सैनिकांच्या समावेशासाठी अधिसूचना जारी केली. जुलैमध्ये ही प्रक्रिया सुरू होईल. सरकारने ही योजना मागे घेण्यास नकार दिला असला तरी पोलिस, निमलष्करी दल, गृह आणि संरक्षण मंत्रालयांसह “अग्निवीर” साठी रोजगाराचे अनेक मार्ग जाहीर केले आहेत.

अग्निपथ योजनेच्या विरोधात झालेली हिंसक निदर्शने, जाळपोळ आणि तोडफोडीमुळे मालमत्तेचे मोठे नुकसान झालेल्या रेल्वेने आज 500 हून अधिक गाड्या रद्द केल्या.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

बीड हादरलं! 50 वर्षीय नराधमाचा चिमुकलीवर दोन वेळा लैंगिक अत्याचार, पॉक्सो कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल

बीड : बीड जिल्ह्यात एक अत्यंत धक्कादायक आणि संतापजनक घटना समोर आली आहे. परळी तालुक्यातील…

1 आठवडा ago

अवकाळीचे संकट! पुढील 4 दिवस वादळी पावसाचा इशारा; शेतकऱ्यांची चिंता वाढली…

मुंबई : देशातील हवामानात पुन्हा एकदा मोठे चढउतार पाहायला मिळत आहेत. हवामान विभागाने दिलेल्या ताज्या…

1 आठवडा ago

नाशिकमध्ये खळबळ! २४ दिवसांपासून बेपत्ता असलेल्या परिचारिकेचा मृतदेह विहिरीत सापडला, प्रकरणात धक्कादायक खुलासा

नाशिक : नाशिक जिल्ह्यातील निफाड परिसरात बेपत्ता झालेल्या एका परिचारिकेचा मृतदेह २४ दिवसांनी विहिरीत सापडल्याने…

1 आठवडा ago

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मेघे कुटुंबियांचे केले सांत्वन

नागपूर : ज्येष्ठ नेते व माजी मंत्री दत्ताभाऊ मेघे यांच्या निधनाचे वृत्त समजताच विदर्भात शोककळा…

1 आठवडा ago

पुण्यात सॉफ्टवेअर इंजिनिअर महिलेला ४२.६४ लाखांचा गंडा, मॅट्रिमोनियल फ्रॉडचा धक्कादायक प्रकार

पुणे : वाकड परिसरात २८ वर्षीय सॉफ्टवेअर इंजिनिअर महिलेची लग्नाच्या आमिषाने तब्बल ४२.६४ लाख रुपयांची…

4 आठवडे ago

विलेपार्ले हादरले! बहिणीला पतीच्या मारहाणीतून वाचवण्यासाठी मध्ये पडलेल्या तरुणाची निर्घृण हत्या

मुंबई : २४ वर्षीय सागर गुप्ता या तरुणाचा मृत्यू झाला असून, त्याच्या हत्येप्रकरणी त्याच्या बहिणीचा…

4 आठवडे ago