देश

नेपाळमधील विमान अपघातात सर्व प्रवाशांचा मृत्यू, 4 भारतीय नागरिकांचा समावेश

नेपाळ : नेपाळमधील पोखरा या पर्यटन शहरातून उड्डाण केल्यानंतर हिमालयाच्या पर्वतीय प्रदेशात कोसळलेल्या तारा एअरच्या विमानाचे अवशेष सापडले आहेत. नेपाळी लष्कराला मुस्तांगमधील थासांग-२ च्या सनोसवेअरमध्ये दुर्घटनाग्रस्त विमान सापडले आहे. दरम्यान, विमानातील सर्व २२ जणांचा मृत्यू झाला आहे. नेपाळी लष्कराने याला दुजोरा दिला आहे. विमानात चार भारतीयही होते. यापूर्वी खराब हवामान आणि ढगाळ वातावरणामुळे विमानाचा शोध घेणे कठीण झाले होते.

बचाव पथकासह सैनिक आणि हेलिकॉप्टर संभाव्य घटनास्थळ शोधण्यात गुंतले होते. हे विमान पश्चिमेकडील टेकड्यांमधील जोमसोम विमानतळावर उतरणार होते, परंतु पोखरा-जोमसोम हवाई मार्गावरील घोरेपाणीवरील आकाशात टॉवरशी त्याचा संपर्क तुटला. ‘तारा एअर’च्या ‘ट्विन ऑटर 9एन-एईटी’ विमानात चार भारतीय नागरिक, दोन जर्मन नागरिक आणि 13 नेपाळी प्रवासी आणि तीन नेपाळी क्रू सदस्य होते. कॅनेडियन बनावटीचे हे विमान पोखरा येथून मध्य नेपाळमधील प्रसिद्ध पर्यटन शहर जोमसोमला जात होते. दोन शहरांमधील विमान प्रवासास साधारणपणे 20-25 मिनिटे लागतात.

एअरलाइन्सने प्रवाशांची यादी जाहीर केली आहे, ज्यामध्ये अशोक कुमार त्रिपाठी, त्यांची पत्नी वैभवी बांदेकर (त्रिपाठी) आणि त्यांची मुले धनुष त्रिपाठी आणि रितिका त्रिपाठी अशी भारतीयांची नावे आहेत. हे कुटुंब सध्या मुंबईजवळ ठाण्यात राहत होते. क्रू मेंबर्सचे नेतृत्व कॅप्टन प्रभाकर प्रसाद घिमिरे करत होते, असे पोखरा विमानतळाचे माहिती अधिकारी देव राज अधिकारी यांनी सांगितले. उत्सव पोखरेल हे सहचालक आणि किस्मी थापा फ्लाइट अटेंडंट म्हणून विमानाच्या क्रूमध्ये होते.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की 2016 मध्ये, त्याच एअरलाइनचे विमान टेक ऑफ केल्यानंतर त्याच मार्गावर क्रॅश झाले होते, त्यात सर्व 23 लोकांचा मृत्यू झाला होता. मार्च 2018 मध्ये, त्रिभुवन आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर यूएस-बांगला एअरचे विमान कोसळले, त्यात 51 लोकांचा मृत्यू झाला. सप्टेंबर 2012 मध्ये त्रिभुवन आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर सीता एअरचे विमान आपत्कालीन लँडिंग दरम्यान क्रॅश झाले आणि 19 जणांचा मृत्यू झाला. पोखरा ते जोमसोम विमान 14 मे 2012 रोजी जोमसोम विमानतळाजवळ क्रॅश झाले आणि 15 जणांचा मृत्यू झाला होता.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

स्वातंत्र्यदिनानिमित्त डॉ. सोमनाथ गिते यांचा महापौरांच्या हस्ते गौरव

पुणे : स्वातंत्र्यदिनाच्या निमित्ताने पुणे महानगरपालिकेच्या वतीने आयोजित विशेष सत्कार समारंभात व्यसनमुक्ती अभ्यासक व सामाजिक…

2 महिने ago

लग्न ठरलेल्या प्रियकरासोबत तरुणीचा संशयास्पद मृत्यू; आईचा गंभीर आरोप

बारामती : पुणे जिल्ह्यातील बारामती शहरात तरुणीचा अकस्मात आणि संशयास्पद मृत्यू झाल्याप्रकरणी तिच्या आईने दिलेल्या…

2 महिने ago

चार महिन्यांपूर्वीचा नवाकोरा रस्ता ऑप्टिकल फायबरसाठी फोडला; राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नगरसेविका डॉ. हेमलता पाटील यांचा संताप; काम बंद पाडून अधिकाऱ्यांना जाब

नाशिक : शनिवारी (दि. ८) झालेल्या महासभेत स्मार्टसिटी कंपनी आणि ‘एमएनजीएल’मुळे शहरातील रस्त्यांची झालेली दुरवस्था…

2 महिने ago

‘उघडलेले पुस्तक’ पॅनेलचा दणदणीत विजय; सर्व १५ उमेदवार विजयी; सर्व प्रवर्गांत परिवर्तन आणि सुशासन पॅनेलला यश

पुणे : पारी टॉवर्स सहकारी गृहरचना संस्था मर्यादित, नऱ्हेच्या संचालक मंडळाच्या पंचवार्षिक निवडणुकीत ‘उघडलेले पुस्तक’…

2 महिने ago

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

4 महिने ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

4 महिने ago