Nagpur violence: CM Fadnavis vows strict action
मुंबई : मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी बुधवारी विधानसभेत कायदा आणि सुव्यवस्थेची परिस्थिती आणि नागपूरमधील अलिकडच्या हिंसाचाराबद्दल विचारलेल्या प्रश्नांना उत्तरे दिली. प्रशासनाची भूमिका स्पष्ट करताना त्यांनी घटनेला जबाबदार असलेल्यांवर कठोर कारवाई करण्याचे आश्वासन दिले.
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी पुन्हा सांगितले की पोलिस आयुक्तांनी (सीपी) असे म्हटले आहे की चौकशी सुरू आहे आणि अद्याप कोणताही अंतिम निष्कर्ष निघाला नाही. “माझ्या आणि पोलिस आयुक्तांच्या विधानात कोणताही फरक नाही,” असे त्यांनी ठामपणे सांगितले. तसेच हिंसाचारात सहभागी असलेल्यांविरुद्ध कठोर भूमिका घेत फडणवीस म्हणाले, “ज्यांनी हल्ला केला आहे, आम्ही त्यांना कबरीतूनही बाहेर काढू आणि कारवाई करू.”
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी स्पष्ट केले कि, ज्यावरून वाद निर्माण झाला होता त्यावर कुराणातील कोणतेही पवित्र श्लोक किंवा आयात लिहिलेले नव्हते. ते म्हणाले की काही लोक खोट्या अफवा पसरवतात, आयात जाळल्याच्या अफवा पसरवण्यात आल्या, ज्यामुळे परिस्थिती आणखी बिकट झाली. पोलिसांनी या प्रकरणाची सखोल चौकशी केली आहे आणि खोट्या बातम्यांमुळे हिंसाचार भडकल्याचे आढळून आले आहे. पोलिस आयुक्त अमितेश सिंघल आणि त्यांनी दिलेली माहिती सारखीच होती. या मुद्द्यावर पोलिस आणि सरकारमध्ये कोणतेही मतभेद नाहीत.
कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यात येणाऱ्या आव्हानांची कबुली देत मुख्यमंत्री म्हणाले, “कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यात अनेक आव्हाने आहेत, परंतु आम्ही त्यांचा सामना करण्यासाठी पूर्णपणे वचनबद्ध आहोत.”
‘नागपूर शांत आहे, १९९२ पासून दंगल नाही’
नागपूर अनेक दशकांपासून शांत आहे यावर भर देत मुख्यमंत्री म्हणाले, “१९९२ पासून नागपुरात जातीय दंगली झालेल्या नाहीत. यावेळी काही लोकांनी जाणूनबुजून हिंसाचार भडकवण्याचा प्रयत्न केला.”
खोट्या अफवा पसरवणाऱ्या आणि हिंसाचार भडकवणाऱ्यांवर कठोर कारवाई केली जाईल असे आश्वासन सरकारने दिले आहे. दरम्यान, चौकशी सुरू असताना नागपूर शांत आहे.
पुणे : स्वातंत्र्यदिनाच्या निमित्ताने पुणे महानगरपालिकेच्या वतीने आयोजित विशेष सत्कार समारंभात व्यसनमुक्ती अभ्यासक व सामाजिक…
बारामती : पुणे जिल्ह्यातील बारामती शहरात तरुणीचा अकस्मात आणि संशयास्पद मृत्यू झाल्याप्रकरणी तिच्या आईने दिलेल्या…
नाशिक : शनिवारी (दि. ८) झालेल्या महासभेत स्मार्टसिटी कंपनी आणि ‘एमएनजीएल’मुळे शहरातील रस्त्यांची झालेली दुरवस्था…
पुणे : पारी टॉवर्स सहकारी गृहरचना संस्था मर्यादित, नऱ्हेच्या संचालक मंडळाच्या पंचवार्षिक निवडणुकीत ‘उघडलेले पुस्तक’…
हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…
बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…