Barack Obama tests positive for Covid
अमेरिकेचे माजी राष्ट्रपती बराक ओबामा यांना कोरोनाची लागण झाली आहे. त्यांचा घास दुखत असून इतर कोणतीही लक्षणे नाहीत, असे त्यांनी सांगितले. त्यांनी ट्विट करत सांगितले की नुकतीच माझी कोविड चाचणी पॉझिटिव्ह आली आहे, माझा काही दिवसांपासून घसा खवखवत आहे, पण मी बरा आहे.
त्यांनी पुढे सांगितले की ‘मिशेल आणि मी लसीकरण केल्याबद्दल कृतज्ञ आहोत. तिची कोविड चाचणी निगेटिव्ह आली आहे. तुम्ही आधीच लसीकरण केले नसेल तर ही एक आठवण आहे, जरी प्रकरणे कमी होत आहेत.
घटत्या संसर्गाच्या संख्येत यूएसमध्ये कोविड निर्बंध शिथिल करण्यात आले असताना ही बातमी आली आहे. गेल्या आठवड्यात सरासरी 35,000 प्रकरणे नोंदवली गेली. जानेवारीच्या मध्यापासून ही तीव्र घट आहे.
ओबामा यांनी त्यांच्या मुली, मालिया, 23, आणि साशा, 20, यांनी विषाणूची चाचणी केली आहे की नाही याबद्दल कोणतेही संकेत दिले नाहीत, परंतु त्या दोघीही महाविद्यालयात असल्यामुळे त्यांच्या पालकांसोबत असण्याची शक्यता नाही.
हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…
बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…
मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…
पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…
मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…
पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…