Veteran Actress Surekha Sikri Dies Of Cardiac Arrest At 75
मुंबई : ज्येष्ठ अभिनेत्री सुरेखा सिक्री यांचे शुक्रवारी सकाळी हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. त्यांचे मॅनेजर विवेक सिधवानी यांनी या बातमीला दुजोरा दिला आहे. त्या अनेक दिवसांपासून आजारी होत्या. शुक्रवारी सकाळी सुरेखा सिक्री यांनी मुंबईत अखेरचा श्वास घेतला.
माध्यमांशी शेअर केलेल्या एका निवेदनात त्यांच्या मॅनेजरने सांगितले की, “अभिनेत्री सुरेखा सिक्री यांचे आज सकाळी वयाच्या 75 व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. त्या दुसऱ्या ब्रेन स्ट्रोकमुळे उद्भवलेल्या गुंतागुंतीमुळे ग्रस्त होत्या. त्याचे कुटुंबातील सदस्य आणि अन्य काहीजण त्यांची काळजी घेत होते.”
‘बालिका वधू’ फेम सुरेखा सिक्री यांना सप्टेंबर 2020 मध्ये ब्रेन स्ट्रोक झाला होता. त्यावेळी त्यांची तब्येत बरीच खालावली होती. उपचारासाठी त्यांनी आर्थिक मदतही मागितली होती. त्यापूर्वी नोव्हेंबर 2018 मध्ये सुरेखा सिक्री यांना ब्रेन स्ट्रोक झाला होता. ज्यामुळे त्यांना अर्धांगवायू झाला होता. शूटिंग सुरु असतानाच त्या अचानक कोसळल्या होत्या. झोया अख्तर दिग्दर्शित कथेत सिक्री अंतिमवेळी नेटफ्लिक्सच्या ‘भूत कथा’ (2020) या कल्पित कथेत दिसल्या होत्या.
सुरेखा सिक्री थिएटर अनेक टीव्ही आणि चित्रपटांचा एक भाग होत्या. 1978 मध्ये त्यांनी ‘किस्सा कुर्सी का’ या राजकीय नाटकातून आपल्या कारकीर्दीची सुरूवात केली होती. त्यांना तमस (1988), मम्मो (1995) आणि बधाई हो (2018) या चित्रपटांसाठी सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्रीचा राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार 3 वेळा मिळाला.
हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…
बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…
मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…
पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…
मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…
पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…