देश

भयंकर! अमेरिकेतील जिममध्ये भारतीय विद्यार्थ्याच्या डोक्यात चाकूने वार, विद्यार्थ्याचा दुर्दैवी मृत्यू

अमेरिका : अमेरिकेतील इंडियाना राज्यातील फिटनेस सेंटरमध्ये एका भारतीय विद्यार्थ्याच्या डोक्यात वार केल्याची भयंकर घटना घडली. या घटनेत वरुण नावाच्या विद्यार्थ्याला आपले प्राण गमवावे लागले. इंडियानामधील या दुःखद घटनेत, 29 ऑक्टोबर रोजी सार्वजनिक जिममध्ये हल्लेखोर जॉर्डन अँड्राडे (24) याने वरुणच्या डोक्यात चाकूने वार केले होते. यात वालपरिसो विद्यापीठात संगणक शास्त्राचा अभ्यास करणाऱ्या वरुण राज पुचा या २४ वर्षीय विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाला.

हल्लेखोर जॉर्डन अँड्राड याने दिलेल्या जबाबानुसार, वरुण आणि तो एकमेकांना ओळखत नव्हते आणि हल्ल्यापूर्वी दोघांनी कधीही संवाद साधला नव्हता. आरोपी जिमच्या मसाज रूममध्ये गेला होता, तिथे त्याला वरुण हा अनोळखी व्यक्ती आढळला, पण त्याला वरुण विचित्र वाटला. आरोपीने सांगितले की वरुणकडून त्याला धोका आहे आणि वरुण त्याला हानी पोहोचवण्याची योजना आखत होता असे त्याला वाटत होते, त्यामुळे त्याने हल्ला केला जो त्याने आत्मसंरक्षणासाठी केला होता.

हल्ल्याबद्दल अधिक तपशीलांसाठी विचारले असता, आंद्राडेने त्याच्या खिशातून चाकू काढल्याचे कबूल केले, हे साधन तो त्याच्या कामाच्या ठिकाणी, मेनार्ड्स, बॉक्स उघडण्यासाठी वापरत असे. त्याला वरुण विचित्र वाटला आणि ह्या किरकोळ कारणातून त्याने वरुणच्या डोक्यात चाकूने वार केले.

भारतीय विद्यार्थी वरुण राज पुचा याच्या जिममध्ये झालेल्या मृत्यूमुळे वालपरिसो विद्यापीठ समुदायावर खोलवर परिणाम झाला असून विद्यापीठाने वरुणच्या कुटुंबीय आणि मित्रांप्रती शोक व्यक्त केला आहे. या दुःखद घटनेच्या आजूबाजूच्या परिस्थितीचा तपास सुरू आहे आणि या प्रकरणात आत्मसंरक्षणाच्या दाव्यांची आणि त्या दुर्दैवी दिवशी घडलेल्या घटनांची सखोल तपासणी करण्याची आवश्यकता यावर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.

Share this :
थोडक्यात घडामोडी टीम

कमीत कमी शब्दांमध्ये बातम्या देणारे, आजच्या घडीला थोडक्यात घडामोडी हे मराठीतलं सर्वात वेगानं वाढणारं न्यूजपोर्टल - थोडक्यात घडामोडी

Recent Posts

हिंगोलीत धक्कादायक प्रकार! डिझेलअभावी रुग्णवाहिका न मिळाल्याने गर्भातील बाळाचा दुर्दैवी मृत्यू

हिंगोली : हिंगोली जिल्ह्यात घडलेल्या एका गंभीर घटनेने सार्वजनिक आरोग्य व्यवस्थेवरील विश्वास पुन्हा एकदा डळमळीत…

2 आठवडे ago

भाविकांसाठी आनंदाची बातमी; धार्मिक स्थळांवर मिळणार दर्जेदार आणि पौष्टिक अन्न सेवा सुविधा

बुलढाणा : केंद्र सरकारच्या फुड स्ट्रीट योजने अंतर्गत विदर्भातील शेगांव आणि मराठवाडा विभागातील शिर्डी येथे…

2 आठवडे ago

पुण्यात विषारी दारू प्यायल्याने १२ जणांचा मृत्यू, दोषींवर कठोर कारवाईचे आदेश

मुंबई : पुणे शहरातील हडपसर आणि पिंपरी-चिंचवडमधील दापोडी-फुगेवाडी परिसरात विषारी दारू प्यायल्याने १२ नागरिकांचा मृत्यू…

2 आठवडे ago

व्यसनमुक्ती क्षेत्रातील अविरत समाजकार्याची दखल; डॉ. सोमनाथ गिते यांचा मा. माधुरीताई मिसाळ यांच्या हस्ते सत्कार

पुणे : महाराष्ट्र शासनाच्या सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभागामार्फत प्रदान करण्यात आलेल्या “राष्ट्रपिता महात्मा…

2 आठवडे ago

भरतीच्या बोगस जाहिरातींपासून सावध राहण्याचे आवाहन

मुंबई : ‘महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना’अंतर्गत महाराष्ट्रात विविध पदांसाठी तात्काळ भरती सुरू…

3 आठवडे ago

पुण्यात उष्णतेचा कहर! IMD चा यलो अलर्ट जारी; नागरिकांना काळजी घेण्याचे आवाहन

पुणे : पुणे शहर आणि जिल्ह्यात उष्णतेची तीव्रता दिवसेंदिवस वाढत असून भारतीय हवामान विभागाने (IMD)…

4 आठवडे ago